

MKATABA WA HUDUMA KWA WANANCHI

UMEME

S/NO.	HUDUMA	MATAKWA	MALIPO YA MTUMIZI KWA PESA YA KENYA				MUDA
			Daraja	Malipo (Kshs)	Ada ya ruzuku (Kshs)	Malipo ya kila mwaka (Kshs)	
1.	Utoaji wa leseni kwa wafanyakazi wa umeme	Tuma maombi kupitia tovuti ya EPRA, ambatanisha stakabathi zote kililingana na kigezo kilichowekwa kwenye tovuti ya EPRA	A1	1,000	5,000	2,000	Kwa muda wa siku 60
			A2	1,000	5,000	2,000	
			B	750	3,000	1,000	
			C1	500	2,000	750	
			C2	250	1,000	500	
2.	Utoaji wa leseni kwa wakandarasi wa umeme	Tuma maombi kupitia tovuti ya EPRA, ambatanisha stakabathi zote kililingana na kigezo kilichowekwa kwenye tovuti ya EPRA	Daraja	Malipo (Kshs)	Ada ya ruzuku (Kshs)	Malipo ya kila mwaka (Kshs)	Kwa muda wa siku 30
			A1	1,000	5,000	5,000	
			A2	1,000	5,000	5,000	
			B	750	3,000	3,000	
			C1	500	2,000	2,000	
3.	Utoaji wa leseni au vibali vya uzalishaji, usambazaji na ugawaji wa kawi au umeme	Tuma maombi kupitia tovuti ya EPRA, ambatanisha stakabathi zote kililingana na kigezo kilichowekwa kwenye tovuti ya EPRA	Shughuli za kutekeleza	Ada ya ruzuku	Ada ya kila mwaka, malipo ya marekebisho ama malipo ya uhamishaji	Kwa muda wa siku 60	
			Ada ya maombi	Ada ya maombi ya Shilingi 10,000			
			Uzalishaji	10,000/= kwa kila MW	5,000/= kwa kila MW		
			Usambazaji	2,000/= kwa kila MW	1,000/= kwa kila MW		
			Ugawi	1,000/= kwa kila GWh	1,000/= kwa kila MW		
			Uzalishaji, usambazaji na/ au ugawi	20,000/= kwa kila MW	10,000/= kwa kila MW		
Usambazaji wa umeme	1,000/= kwa kila GWh	500/= kwa kila GWh					

UFANISI WA NISHATI

S/NO.	HUDUMA	MATAKWA	MALIPO YA MTUMIZI KWA PESA YA KENYA				MUDA
			Kifaa	Ada ya maombi (Kshs)	Ada ya ruzuku (Kshs)	Malipo ya kila mwaka (Kshs)	
1.	Utoaji wa lebo ya ubora wa vifaa vya nishati	Tuma maombi kupitia tovuti ya EPRA, ambatanisha stakabathi zote kililingana na kigezo kilichowekwa kwenye tovuti ya EPRA	Taa za tunguu za umeme (self-ballasted)	3,000			Kwa muda wa siku 30
			Taa za umeme zenye pande mbili	3,000			
			Taa za tunguu za umeme	3,000			
			Vifaa vya jokofu (friji)	5,000			
			Aina maalum ya kiyoyozu kisichotolewa	10,000			
			Vifaa wenyewe awamu tatu vya magari visivyopitisha hewa	10,000			
2.	Utoaji wa leseni kwa wakaguzi wa nishati	Tuma maombi kupitia tovuti ya EPRA, ambatanisha stakabathi zote kililingana na kigezo kilichowekwa kwenye tovuti ya EPRA	Daraja	Malipo (Kshs)	Ada ya ruzuku (Kshs)	Malipo ya kila mwaka (Kshs)	Kwa muda wa siku 60
			A	Hakuna malipo yoyote	Hakuna malipo yoyote	Hakuna malipo yoyote	
			B	Hakuna malipo yoyote	Hakuna malipo yoyote	Hakuna malipo yoyote	
3.	Utoaji wa leseni kwa kampuni za ukaguzi wa nishati	Tuma maombi kupitia tovuti ya EPRA, ambatanisha stakabathi zote kililingana na kigezo kilichowekwa kwenye tovuti ya EPRA	Daraja	Ada ya maombi (Kshs)	Ada ya ruzuku (Kshs)	Ada ya kila baada ya mwaka (Kshs)	Kwa muda wa siku 30
			A	Hakuna malipo yoyote	Hakuna malipo yoyote	Hakuna malipo yoyote	
			B	Hakuna malipo yoyote	Hakuna malipo yoyote	Hakuna malipo yoyote	

NISHATI MBADALA

S/NO.	HUDUMA	MATAKWA	MALIPO YA MTUMIZI KWA PESA YA KENYA				MUDA
			Daraja	Ada ya maombi	Ada ya ruzuku (Kshs)	Ada ya kila baada ya mwaka (Kshs)	
1.	Utoaji wa leseni kwa mafundi wa mtambo unaozalisha nishati kutoka kwa jua	Tuma maombi kupitia tovuti ya EPRA, ambatanisha stakabathi zote kililingana na kigezo kilichowekwa kwenye tovuti ya EPRA	T1	250	1,000	500	Katika siku 60
			T2	500	2,000	750	
			T3	700	3,000	1,000	
			Daraja	Ada ya maombi	Ada ya ruzuku (Kshs)	Ada ya kila baada ya mwaka (Kshs)	
2.	Utoaji wa leseni kwa makandarasi/ wauzaji/ Watengenezaji wa mtambo unaozalisha nishati kutoka kwa jua	Tuma maombi kupitia tovuti ya EPRA, ambatanisha stakabathi zote kililingana na kigezo kilichowekwa kwenye tovuti ya EPRA	C1	500	1,000	1,000	Kwa muda wa siku 30
			V1	1,000	2,500	1,000	
			V2	2,000	5,000	2,000	

KANUNI ZA KIUCHUMI

S/NO.	HUDUMA	MATAKWA	MALIPO YA MTUMIZI KWA PESA YA KENYA				MUDA
			Daraja	Ada ya maombi	Ada ya matozo	Ada ya kila baada ya mwaka	
1	Kuorodhesha kwa njia ya tarakilishi bei za vituo vya disel, petroli aina ya super na mafuta taa na kutoa ripoti kila siku ya 15 ya kila mwezi	Hakuhitajiki stakabathi zozote	Hakuna malipo yoyote	Hakuna malipo yoyote	Hakuna malipo yoyote	Hakuna malipo yoyote	Kila mwezi
2	Kuchambua na kutoa gharama za umeme zinazotumika katika kila tarehe 10 ya mwezi	Hakuhitajiki stakabathi zozote	Hakuna malipo yoyote	Hakuna malipo yoyote	Hakuna malipo yoyote	Hakuna malipo yoyote	Kila mwezi
3	Kukagua na kuidhinisha Mikataba yote ya ununuzi wa nguvu za umeme	Mikataba kamili ya ununuzi wa nguvu za umeme iliyoidhinishwa	Hakuna malipo yoyote	Hakuna malipo yoyote	Hakuna malipo yoyote	Hakuna malipo yoyote	Katika siku 90
4	Kutathmini na kuidhinisha mikataba yote ya ununuzi wa umeme (PPA)	Mikataba kamili ya ununuzi wa nguvu za umeme iliyoidhinishwa	Hakuna malipo yoyote	Hakuna malipo yoyote	Hakuna malipo yoyote	Hakuna malipo yoyote	Katika siku 90

PETROLI NA GESI

S/NO.	HUDUMA	MATAKWA	MALIPO YA MTUMIZI KWA PESA YA KENYA				MUDA
			Daraja	Ada ya maombi (Kshs)	Ada ya kila mwaka		
1	Utoaji wa leseni ya biashara ya usafirishaji wa mafuta ya petroli au gesi kwa njia ya barabara	Tuma maombi kupitia tovuti ya EPRA, ambatanisha stakabathi zote kililingana na kigezo kilichowekwa kwenye tovuti ya EPRA	Hakuna malipo yoyote	Hakuna malipo yoyote	Hakuna malipo yoyote	Hakuna malipo yoyote	Mwezi mmoja
2	Utoaji wa leseni/ cheti kwa madereva wa magari ya kusafirisha petroli au gesi	Tuma maombi kupitia tovuti ya EPRA, ambatanisha stakabathi zote kililingana na kigezo kilichowekwa kwenye tovuti ya EPRA	Hakuna malipo yoyote	Hakuna malipo yoyote	Hakuna malipo yoyote	Hakuna malipo yoyote	Mwezi mmoja
3	Utoaji wa leseni kwa mabohari ya kuhifadhi mafuta ya petroli kwa wingi au gesi	Tuma maombi kupitia tovuti ya EPRA, ambatanisha stakabathi zote kililingana na kigezo kilichowekwa kwenye tovuti ya EPRA	Hakuna malipo yoyote	Hakuna malipo yoyote	Hakuna malipo yoyote	Hakuna malipo yoyote	Mwezi mmoja
4	Utoaji wa leseni ya waagizaji, wasafirishaji na wanaohifadhi ama kuza kwa ujumla petroli	Tuma maombi kupitia tovuti ya EPRA, ambatanisha stakabathi zote kililingana na kigezo kilichowekwa kwenye tovuti ya EPRA	Hakuna malipo yoyote	Hakuna malipo yoyote	Hakuna malipo yoyote	Hakuna malipo yoyote	Ndani ya mwezi mmoja
5	Utoaji wa leseni kwa wauzaji wa petroli au gesi	Tuma maombi kupitia tovuti ya EPRA, ambatanisha stakabathi zote kililingana na kigezo kilichowekwa kwenye tovuti ya EPRA	Hakuna malipo yoyote	Hakuna malipo yoyote	Hakuna malipo yoyote	Hakuna malipo yoyote	Ndani ya mwezi mmoja
6	Marekebisho ya leseni	Tuma maombi kupitia tovuti ya EPRA, ambatanisha stakabathi zote kililingana na kigezo kilichowekwa kwenye tovuti ya EPRA	Hakuna malipo yoyote	Hakuna malipo yoyote	Hakuna malipo yoyote	Hakuna malipo yoyote	Ndani ya mwezi mmoja
7	Kutoa idhini ya ujenzi wa kituo cha kusafisha mafuta ya petroli kilichopendekezwa, kituo cha kuza mafuta ya petrol kwa rejareja, bomba la kusafirisha mafuta ya petroli au mabohari ya kuhifadhi mafuta ya petrol kwa wingi	Tuma maombi kupitia tovuti ya EPRA, ambatanisha stakabathi zote kililingana na kigezo kilichowekwa kwenye tovuti ya EPRA	Hakuna malipo yoyote	Hakuna malipo yoyote	Hakuna malipo yoyote	Hakuna malipo yoyote	Ndani ya siku 45

EPRA INATHAMINI NA KUPEA UZITO MAONI YAKO KWA NJIA YA MALALAMISHI ILI KUTUSAIDIA KUBORESHA HUDUMA ZETU

Malalamishi yanaweza kupelekwa kwa Mamlaka kupitia njia zifuatazo:

Mkurugenzi Mkuu

Mamlaka ya Udhhibiti wa Nishati na Petroli
Eagle Africa Centre, Longonot Rd, Upperhill
Anwani ya posta 42681-00100 GPO Nairobi
Simu: 2847000/200212
Hotline: 0709 336 000
Barua pepe: info@epra.go.ke
Tovuti: www.epra.go.ke

Commission on Administrative Justice

2nd Floor, West End Towers, Waiyaki Way, Nairobi.
Anwani ya posta 20414-00200 Nairobi
Simu: +254 (0) 20 2270000/2303000
Barua pepe: complain@ombudsman.go.ke

HUDUMA BORA NI HAKI YAKO