



MKATABA WA UTOAJI HUDUMA

UMEME

HUDUMA/ BIDHAA	MAHITAJI ILI KUPATA HUDUMA/ BIDHAA	GHARAMA YA HUDUMA/ BIDHAA (KAMA IPO)				RATIBAYA WAKATI
		Daraja	Ada ya Ombi (Kshs)	Ada ya Ruzuku (Kshs)	Ada ya Mwaka ya Upyaji (Kshs)	
1	Utoaji wa leseni kwa Wafanyakazi wa Umeme	A1	1,000	5,000	2,000	Ndani ya siku sitini (60)
		A2	1,000	5,000	2,000	
		B	750	3,000	1,000	
		C1	500	2,000	750	
		C2	250	1,000	500	
2	Utoaji wa leseni kwa Wakandarasi wa Umeme	A1	1,000	5,000	5,000	Ndani ya siku thelathini (30)
		A2	1,000	5,000	5,000	
		B	750	3,000	3,000	
		C1	500	2,000	2,000	
		C2	250	1,000	1,000	
3	Utoaji wa leseni za uzalishaji, usambazaji, usambazaji na usambazaji wa nishati ya umeme	Shughuli ya kutekeleza		Ada ya Ruzuku	Ada ya kila mwaka, malipo ya marekebisho ama malipo ya uhamishaji	Ndani ya siku sitini (60)
		Ada ya Ombi		Ada ya Ombi ya KES. 10,000		
		Uzalishaji		10,000/= kwa kila MW	5,000/= kwa kila MW	
		Usambazaji		2,000/= kwa kila MW	1,000/= kwa kila MW	
		Uzalishaji, usambazaji na/ au ugawi		1,000/= kwa kila GWh	1,000/= kwa kila MW	
		Uzalishaji, usambazaji na/ au ugawi		20,000/= kwa kila MW	10,000/= kwa kila MW	
		Usambazaji wa umeme		1,000/= kwa kila GWh	500/= kwa kila GWh	

UFANISI WA NISHATI

HUDUMA/ BIDHAA		MAHITAJI ILI KUPATA HUDUMA/ BIDHAA		GHARAMA YA HUDUMA/ BIDHAA (KAMA IPO)				RATIBA YA WAKATI
1	Utoaji wa lebo za vifaa vinavyotumia nishati	Maombi kupitia tovuti ya leseni ya mtandaoni ya EPRA, kiambatisho cha nyaraka zote zinazohitajika kulingana na vigezo katika tovuti na uwasilishaji wa nakala tatu kwa ofisi za EPRA.	Kifaa		Ada ya Ombi la Kifaa (Kshs)		Ndani ya siku thelathini (30)	
			Taa za kujitegemea (Self-ballasted lamps)		3,000			
			Taa za Fluorescent zilizofungwa mara mbili		3,000			
			Ballasts kwa Taa za Fluorescent		3,000			
			Vifaa vya jokofu (friji)		5,000			
			Viyoyozi Visivyopitishiwa Dutu		10,000			
			Three-Phase Cage Induction Motors		10,000			
2	Utoaji wa leseni kwa Wakaguzi wa Nishati	Ombi kupitia tovuti ya leseni ya mtandaoni ya EPRA, kiambatisho cha hati zote zinazohitajika kulingana na vigezo kwenye tovuti	Daraja		Ada ya Ombi (Kshs)	Ada ya Ruzuku (Kshs)	Ada ya Mwaka ya Upyaji (Kshs)	Ndani ya siku sitini (60)
			EM		250	500	500	
			EA2		500	750	750	
			EA1		750	1,000	1,000	
			EMVP		1,000	1,500	1,500	
			ESCO		1,000	3,000	3,000	
3	Utoaji wa leseni kwa kampuni ya Huduma ya Nishati	Ombi kupitia tovuti ya leseni ya mtandaoni ya EPRA, kiambatisho cha hati zote zinazohitajika kulingana na vigezo kwenye tovuti	ESCO		1,000	3,000	3,000	Ndani ya siku thelathini (30)
4	Utoaji wa leseni kwa kampuni za ukaguzi wa nishati	Ombi kupitia tovuti ya leseni ya mtandaoni ya EPRA, kiambatisho cha hati zote zinazohitajika kulingana na vigezo kwenye tovuti	EAF2		500	1,000	1,000	Ndani ya siku thelathini (30)
			EAF1		750	2,000	2,000	Ndani ya siku thelathini (30)

NISHATI MBADALA

HUDUMA/ BIDHAA	MAHITAJI ILI KUPATA HUDUMA/ BIDHAA	GHARAMA YA HUDUMA/ BIDHAA (KAMA IPO)				RATIBA YA WAKATI
		Daraja	Ada ya Ombi (Kshs)	Ada ya Ruzuku (Kshs)	Ada ya Mwaka ya Upyaji (Kshs)	
1	Utoaji wa leseni kwa Wafanyakazi wa Solar Photovoltaic	T1	250	1,000	500	Ndani ya siku sitini (60)
		T2	500	2,000	750	
		T3	750	3,000	1,000	
2	Utoaji wa leseni kwa Wakandarasi wa Solar PV/ Wachuuzi/ Watengenezaji	C1	500	1,000	1,000	Ndani ya siku thelathini (30)
		V1	1,000	2,500	1,000	
		V2	2,000	5,000	2,000	
3	Utoaji wa leseni kwa Wafanyakazi wa Kupasha Maji Moto kwa Jua	SHW1	500	1,000	1,000	Ndani ya siku sitini (60)
4	Utoaji wa leseni kwa Wakandarasi wa Kupasha Maji Moto kwa Jua/ Wachuuzi/ Watengenezaji	SHW2	750	1,500	1,500	Ndani ya siku thelathini (30)
		SHC1	2,000	1,500	1,500	
		SHC2	3,000	2,000	2,000	
		SHM	3,000	2,000	2,000	

DHIBITI ZA KIUCHUMI

HUDUMA/ BIDHAA	MAHITAJI ILI KUPATA HUDUMA/ BIDHAA	GHARAMA YA HUDUMA/ BIDHAA (KAMA IPO)	RATIBAYA WAKATI			
		Class	Ada ya Ombi (Kshs)	Ada ya Ruzuku (Kshs)	Ada ya Mwaka ya Upyaji	
1	Kukokotoa Bei za Juu za Pampu za Dizeli, Mafuta ya Taa na Super Petroli na Kuchapishwa kisha kila siku ya 15 ya kila mwezi	Hamna	Hamna	Hamna	Hamna	Kila Mwezi
2	Hesabu na Uchapishhe Kupitia Gharama za Umeme kabla ya siku ya 10 ya kila mwezi	Hamna	Hamna	Hamna	Hamna	Kila Mwezi
3	Kagua na Uidhinisha Mikataba YOTE ya Ununuzi wa Nguvu	Mikataba ya Ununuzi wa Nguvu Iliyokamilika na sahihi	Hamna	Hamna	Hamna	Ndani ya siku sitini (60)
4	Kagua na uidhinisha maombi YOTE ya Ushuru wa Rejareja kutoka kwa makampuni ya usambazaji ndani ya muda wa idhini (Gridi na Off-Gridi)	Mashauriano ya wadau	Hamna	Hamna	Hamna	Ndani ya siku sitini (60)

PETROLI NA GESI

HUDUMA/ BIDHAA	MAHITAJI ILI KUPATA HUDUMA/ BIDHAA	GHARAMA YA HUDUMA/ BIDHAA (KAMA IPO)		RATIBA YA WAKATI
		Ada ya Ombi	Ada ya Upyaji	
1	Utoaji wa leseni za Biashara ya Usafiri wa Barabara ya Petroli/LPG	Hamna	Hamna	Ndani ya siku thelathini (30) baada ya kupokea ombi
2	Utoaji wa cheti cha udereva wa petroli/LPG	Hamna	Hamna	Ndani ya siku thelathini (30) baada ya kupokea ombi
3	Utoaji wa leseni za Kituo cha Kuhifadhi Wingi cha Petroli/LPG	Hamna	Hamna	Ndani ya siku thelathini (30) baada ya kupokea ombi
4	Utoaji wa leseni ya kuagiza, kuuza nje, kuhifadhi au kuuza jumla ya Petroli/LPG	Hamna	Hamna	Ndani ya siku thelathini (30) baada ya kupokea ombi
5	Utoaji wa leseni ya Uuzaji wa rejareja wa Petroli/LPG	Hamna	Hamna	Ndani ya siku thelathini (30) baada ya kupokea ombi
6	Marekebisho ya leseni	Hamna	Hamna	Ndani ya siku thelathini (30) baada ya kupokea ombi
7	Ruzuku ya kibali cha ujenzi wa kiwanda kinachopendekezwa cha kusafisha mafuta, kituo cha rejareja cha kusambaza mafuta, bomba au kituo cha kuhifadhi mafuta kwa wingi	Hamna	Hamna	Ndani ya siku arobaini na tano (45) baada ya kupokea ombi

SEKTA YA JUU YA PETROLI

HUDUMA/ BIDHAA	MAHITAJI ILI KUPATA HUDUMA/ BIDHAA	GHARAMA YA HUDUMA/ BIDHAA (KAMA IPO)	RATIBA YA WAKATI
		Ada ya Ombi	Ada ya Upyaji
1	Mapitio ya Mpango wa Maendeleo ya Uwanja	Hamna	Hamna
2	Marekebisho ya Mpango wa Maendeleo wa Uwanja ulioidhinishwa	Hamna	Hamna
3	Utoaji wa Vibali vya Uendeshaji wa Petroli ya Juu (Upstream Petroleum)	Hamna	Hamna
4	Mapitio ya Ripoti za ESIA za Miradi ya Petroli ya Juu (Upstream)	Hamna	Hamna
5	Utoaji wa kibali cha utafutaji wa kibiasara usio wa kipekee kwa eneo lililobainishwa kijiografia	Hamna	Hamna
6	Utoaji wa taarifa/data ya Petroli ya juu (Upstream) ya malipo ya ada husika inapohitajika	Hamna	Hamna
7	Utoaji wa idhini iliyoandikwa ya kuondoa mafuta ya petroli na sampuli	Hamna	Hamna
8	Mapitio ya makubaliano ya umoja kwa maendeleo ya pamoja na uzalishaji wa mafuta ya petroli	Hamna	Hamna

MAKAA YA MAWE

HUDUMA/ BIDHAA	MAHITAJI ILI KUPATA HUDUMA/ BIDHAA	GHARAMA YA HUDUMA/ BIDHAA (KAMA IPO)	RATIBA YA WAKATI
		Ada ya Ombi	Ada ya Upyaji
1	Utoaji wa kibali kwa ajili ya ujenzi wa hifadhi ya makaa, kuongeza thamani na vifaa vya kawaida vya watumiaji	Hamna	Hamna
2	Utoaji wa kibali cha usafirishaji wa makaa	Hamna	Hamna
3	Utoaji wa leseni ya uingizaji, usafirishaji na uuzaji wa makaa kwa wingi	Hamna	Hamna
4	Utoaji wa leseni ya uzalishaji wa nishati kwa kutumia makaa	Hamna	Hamna
5	Utoaji wa leseni ya kuendesha huduma za vifaa watumiaji wa makaa	Hamna	Hamna
6	Utoaji wa leseni ya kuendesha uongezaji thamani na/au vifaa vya kuhifadhi makaa	Hamna	Hamna
7	Ukaguzi wa rejista ya leseni na vibali	Hamna	Hamna
8	Mapitio ya ripoti za ESIA za miradi ya makaa ya juu	Hamna	Hamna
9	Mapitio ya mipango ya Maendeleo ya Uga wa Makaa	Hamna	Hamna

HUDUMA ZA KAWAIDA

HUDUMA ZA KUMSAIDIA MTEJA	MAHITAJI KWA MTEJA	GHARAMA YA HUDUMA	MUDA/WAKATI
1	Kujibu simu (Simu ya mezani au laini nyingine rasmi)	Bila Malipo	Sekunde 15
2	Kujibu maswali ya wateja wanaotembelea ofisini	Bila Malipo	Dakika 1
	Mawasiliano Kimaadishi (barua)	Bila Malipo	Siku 5 za kazi
3	Majibu kwa mawasiliano		
	Barua-pepe na mitandao ya kijamii (Twita, Facebook na YouTube)	Bila Malipo	Siku 1 ya kazi
4	Majibu kwa malalamiko na manung'uniko ya wateja	Bila Malipo	Siku 1 ya kazi
5	Kusuluhisha malalamiko	Bila Malipo	Siku 14 za kazi
6	Kusajili wasambazaji	Bila Malipo	Siku 14 za kazi
	a. Fomu ya maombi iliyojazwa ipasavyo b. Wasifu wa kampuni c. Cheti cha Kuandikishwa/Kusajiliwa d. Cheti cha PIN e. Cheti cha Uzingatiaji wa kodi kihalali/ Cheti cha Misamaha f. Taarifa halisi ya Benki g. Nakala ya cheti cha usajili na vyombo husika vya udhibiti h. Risiti ya malipo ya ada isiyoreshwa i. Nakala za fomu za marejesho za kila mwaka zilizowasilishwa na kampuni j. Kitambulisho cha Taifa/pasipoti		
7	Kushughulikia zabuni	Kuwasilisha zabuni za bidhaa na huduma	Siku 90
8	Taarifa kwa wazabuni waliofanikiwa na wale hawakufanikiwa	Kufikia mtandao wa ki-elektroniki wa ununuzi kupata arifa.	Siku 1 ya kazi
9	Malipo kwa bidhaa na huduma zilizopokelewa.	Agizo la ununuzi (L.P.O) / Hati ya ankara ya kukamilisha/Bidhaa/Huduma zilizopokelewa	Siku 60 kutoka tarehe ya kupokea Ankara.
10	Kuondoa bidhaa na mali isiyohitajika	Uwasilishaji wa zabuni	Siku 60 kutoka tarehe ya tangazo
11	Kushirikisha umma katika mchakato wa kutengeneza sera	Ufahamu wa maswala husika na kushiriki kikamilifu	Siku 1
12	Uajiri wa wafanyakazi	Wasilisha ombi rasmi kulingana na tangazo	Siku 90
13	Kushughulikia ombi la kutaka habari	Wasilisha ombi la habari	Siku 21

TUMEJITOLEA KWA UNGWANA NA UBORA KATIKA UTOAJI HUDUMA

Huduma/ bidhaa yoyote unatoelewa ambao haumabatani na viwango vilivyo hapo juu au afisa yeyote ambaye hatimizi ahadi za uungwana na ubora katika Mkataba wa Utoaji Huduma anapaswa kuripotiwa kwa:

Mkurugenzi Mkuu

Mamlaka ya Udhibiti wa Nishati na Petroli Kituo cha Eagle Africa, Longonot Rd, Upperhill
S.L.P. 42681-00100 GPO NAIROBI Simu 2847000/200/212
Simu: 0709 336 000
Barua pepe: info@epra.go.ke Tovuti: www.epra.go.ke

Tume ya Haki ya Utawala

Ghorofa la 2, West End Towers, Waiyaki Way, Nairobi.
P.O. Box 20414-00200 Nairobi
Simu : +254 (0)20 2270000/2303000
Barua pepe: complain@ombudsman.go.ke



ISO 9001:2015 Certified