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UMEME 
 

HUDUMA/ BIDHAA MAHITAJI ILI KUPATA HUDUMA/ BIDHAA GHARAMA YA HUDUMA/ BIDHAA (KAMA IPO) 
RATIBA YA 
WAKATI 

   
Daraja Ada ya Ombi (Kshs) Ada ya Ruzuku (Kshs) Ada ya Mwaka ya Upyaji (Kshs) 

 

1 Utoaji wa leseni kwa Wafanyakazi wa Umeme Ombi kupitia tovuti ya leseni ya mtandaoni ya EPRA, kiambatisho cha hati zote zinazohitajika 

kulingana na vigezo kwenye wavuti 

A1 1,000 5,000 2,000 Ndani ya siku 

sitini (60) 
A2 1,000 5,000 2,000 

B 750 3,000 1,000 

C1 500 2,000 750 

C2 250 1,000 500 

2 Utoaji wa leseni kwa Wakandarasi wa Umeme Ombi kupitia tovuti ya leseni ya mtandaoni ya EPRA, kiambatisho cha hati zote zinazohitajika 

kulingana na vigezo kwenye wavuti 

A1 1,000 5,000 5,000 Ndani ya siku 

thelathini (30) 
A2 1,000 5,000 5,000 

B 750 3,000 3,000 

C1 500 2,000 2,000 

C2 250 1,000 1,000 

3 Utoaji wa leseni za uzalishaji, usambazaji, 

usambazaji na usambazaji wa nishati ya umeme 

Maombi kupitia tovuti ya leseni ya mtandaoni ya EPRA, kiambatisho cha nyaraka zote zinazohitajika 

kulingana na vigezo katika tovuti na uwasilishaji wa nakala tatu kwa ofisi za EPRA. 

Shughuli ya kutekeleza Ada ya Ruzuku Ada ya kila mwaka, malipo ya marekebisho ama malipo ya 

uhamishaji 

Ndani ya siku 

sitini (60) 

Ada ya Ombi Ada ya Ombi ya KES. 10,000 
 

Uzalishaji 10,000/= kwa kila MW 5,000/= kwa kila MW 

Usambazaji 2,000/= kwa kila MW 1,000/= kwa kila MW 

Uzalishaji, usambazaji na/ au ugawi 1,000/= kwa kila GWh 1,000/= kwa kila MW 

Uzalishaji, usambazaji na/ au ugawi 20,000/= kwa kila MW 10,000/= kwa kila MW 

Usambazaji wa umeme 1,000/= kwa kila GWh 500/= kwa kila GWh 

UFANISI WA NISHATI 
 

HUDUMA/ BIDHAA MAHITAJI ILI KUPATA HUDUMA/ BIDHAA GHARAMA YA HUDUMA/ BIDHAA (KAMA IPO) RATIBA YA WAKATI 

1 Utoaji wa lebo za vifaa vinavyotumia nishati Maombi kupitia tovuti ya leseni ya mtandaoni ya EPRA, kiambatisho cha nyaraka zote zinazohitajika 
kulingana na vigezo katika tovuti na uwasilishaji wa nakala tatu kwa ofisi za EPRA. 

Kifaa Ada ya Ombi la Kifaa (Kshs) 
 

Taa za kujitegemea (Self-ballasted lamps) 3,000 Ndani ya siku thelathini 

(30) 
Taa za Fluorescent zilizofungwa mara mbili 3,000 

Ballasts kwa Taa za Fluorescent 3,000 

Vifaa vya jokofu (friji) 5,000 

Viyoyozi Visivyopitishiwa Dutu 10,000 

Three-Phase Cage Induction Motors 10,000 

2 Utoaji wa leseni kwa Wakaguzi wa Nishati Ombi kupitia tovuti ya leseni ya mtandaoni ya EPRA, kiambatisho cha hati zote zinazohitajika 

kulingana na vigezo kwenye tovuti 

Daraja Ada ya Ombi (Kshs) Ada ya Ruzuku (Kshs) Ada ya Mwaka ya Upyaji (Kshs) 
 

EM 250 500 500 Ndani ya siku sitini (60) 

EA2 500 750 750 

EA1 750 1,000 1,000 

EMVP 1,000 1,500 1,500 

 3 Utoaji wa leseni kwa kampuni ya Huduma ya Nishati Ombi kupitia tovuti ya leseni ya mtandaoni ya EPRA, kiambatisho cha hati zote zinazohitajika 

kulingana na vigezo kwenye tovuti 

ESCO 1,000 3,000 3,000 Ndani ya siku thelathini 

(30) 

4 Utoaji wa leseni kwa kampuni za ukaguzi wa nishati Ombi kupitia tovuti ya leseni ya mtandaoni ya EPRA, kiambatisho cha hati zote zinazohitajika 
kulingana na vigezo kwenye tovuti 

EAF2 500 1,000 1,000 Ndani ya siku thelathini 
(30) 

EAF1 750 2,000 2,000 

NISHATI MBADALA 
 

HUDUMA/ BIDHAA MAHITAJI ILI KUPATA HUDUMA/ BIDHAA GHARAMA YA HUDUMA/ BIDHAA (KAMA IPO) RATIBA YA WAKATI 

   
Daraja Ada ya Ombi (Kshs) Ada ya Ruzuku (Kshs) Ada ya Mwaka ya Upyaji (Kshs) 

 

1 Utoaji wa leseni kwa Wafanyakazi wa Solar 

Photovoltaic 

Ombi kupitia tovuti ya leseni ya mtandaoni ya EPRA, kiambatisho cha hati zote zinazohitajika 

kulingana na vigezo kwenye wavuti 

T1 250 1,000 500 Ndani ya siku sitini (60) 

T2 500 2,000 750 

T3 750 3,000 1,000 

2 Utoaji wa leseni kwa Wakandarasi wa Solar PV/ 

Wachuuzi/ Watengenezaji 

Ombi kupitia tovuti ya leseni ya mtandaoni ya EPRA, kiambatisho cha hati zote zinazohitajika 

kulingana na vigezo kwenye wavuti 

C1 500 1,000 1,000 Ndani ya siku thelathini 

(30) 
V1 1,000 2,500 1,000 

V2 2,000 5,000 2,000 

 3  Utoaji wa leseni kwa Wafanyakazi wa Kupasha Maji    
 Moto kwa Jua 

 Ombi kupitia tovuti ya leseni ya mtandaoni ya EPRA, kiambatisho cha hati zote zinazohitajika   
 kulingana na vigezo kwenye wavuti 

SHW1 500 1,000 1,000 Ndani ya siku sitini (60) 

SHW2 750 1,500 1,500 

 4  Utoaji wa leseni kwa Wakandarasi wa Kupasha Maji    

 Moto kwa Jua/ Wachuuzi/ Watengenezaji 

 Ombi kupitia tovuti ya leseni ya mtandaoni ya EPRA, kiambatisho cha hati zote zinazohitajika   

 kulingana na vigezo kwenye wavuti 

SHC1 2,000 1,500 1,500 Ndani ya siku thelathini 

(30) 

SHC2 3,000 2,000 2,000 

SHM 3,000 2,000 2,000 

DHIBITI ZA KIUCHUMI 
 HUDUMA/ BIDHAA MAHITAJI ILI KUPATA HUDUMA/ BIDHAA GHARAMA YA HUDUMA/ BIDHAA (KAMA IPO) RATIBA YA 

WAKATI 

   Class Ada ya Ombi (Kshs) Ada ya Ruzuku 
(Kshs) 

Ada ya Mwaka ya 
Upyaji 

 

1 Kukokotoa Bei za Juu za Pampu za Dizeli, Mafuta ya Taa na Super Petroli na Kuchapishwa kisha kila siku ya 15 ya kila mwezi Hamna Hamna Hamna Hamna Hamna Kila Mwezi 

2 Hesabu na Uchapishe Kupitia Gharama za Umeme kabla ya siku ya 10 ya kila mwezi Hamna Hamna Hamna Hamna Hamna Kila Mwezi 

3 Kagua na Uidhinishe Mikataba YOTE ya Ununuzi wa Nguvu Mikataba ya Ununuzi wa Nguvu Iliyokamilika na sahihi Hamna Hamna Hamna Hamna Ndani ya siku sitini 

(60) 

4 Kagua na uidhinishe maombi YOTE ya Ushuru wa Rejareja kutoka kwa makampuni ya usambazaji ndani ya muda wa idhini (Gridi na Off-Gridi) Mashauriano ya wadau Hamna Hamna Hamna Hamna Ndani ya siku sitini 

(60) 

PETROLI NA GESI 
 

HUDUMA/ BIDHAA MAHITAJI ILI KUPATA HUDUMA/ BIDHAA GHARAMA YA HUDUMA/ BIDHAA (KAMA 
IPO) 

RATIBA YA WAKATI 

   
Ada ya Ombi Ada ya Upyaji 

 

1 Utoaji wa leseni za Biashara ya Usafiri wa Barabara ya Petroli/LPG Ombi kupitia tovuti ya leseni ya mtandaoni ya EPRA, kiambatisho cha hati zote zinazohitajika kulingana na vigezo kwenye tovuti Hamna Hamna Ndani ya siku thelathini (30) baada ya 

kupokea ombi 

2 Utoaji wa cheti cha udereva wa petroli/LPG Ombi kupitia tovuti ya leseni ya mtandaoni ya EPRA, kiambatisho cha hati zote zinazohitajika kulingana na vigezo kwenye tovuti Hamna Hamna Ndani ya siku thelathini (30) baada ya 

kupokea ombi 

3 Utoaji wa leseni za Kituo cha Kuhifadhi Wingi cha Petroli/LPG Ombi kupitia tovuti ya leseni ya mtandaoni ya EPRA, kiambatisho cha hati zote zinazohitajika kulingana na vigezo kwenye tovuti Hamna Hamna Ndani ya siku thelathini (30) baada ya 

kupokea ombi 

4 Utoaji wa leseni ya kuagiza, kuuza nje, kuhifadhi au kuuza jumla ya Petroli/LPG Ombi kupitia tovuti ya leseni ya mtandaoni ya EPRA, kiambatisho cha hati zote zinazohitajika kulingana na vigezo kwenye tovuti Hamna Hamna Ndani ya siku thelathini (30) baada ya 

kupokea ombi 

5 Utoaji wa leseni ya Uuzaji wa rejareja wa Petroli/LPG Ombi kupitia tovuti ya leseni ya mtandaoni ya EPRA, kiambatisho cha hati zote zinazohitajika kulingana na vigezo kwenye tovuti Hamna Hamna Ndani ya siku thelathini (30) baada ya 

kupokea ombi 

6 Marekebisho ya leseni Ombi kupitia tovuti ya leseni ya mtandaoni ya EPRA, kiambatisho cha hati zote zinazohitajika kulingana na vigezo kwenye tovuti Hamna Hamna Ndani ya siku thelathini (30) baada ya 

kupokea ombi 

7 Ruzuku ya kibali cha ujenzi wa kiwanda kinachopendekezwa cha kusafisha mafuta, kituo 
cha rejareja cha kusambaza mafuta, bomba au kituo cha kuhifadhi mafuta kwa wingi 

Ombi kupitia tovuti ya leseni ya mtandaoni ya EPRA, kiambatisho cha hati zote zinazohitajika kulingana na vigezo kwenye tovuti Hamna Hamna Ndani ya siku arobaini na tano (45) baada ya 
kupokea ombi 

SEKTA YA JUU YA PETROLI 
 

 
HUDUMA/ BIDHAA MAHITAJI ILI KUPATA HUDUMA/ BIDHAA GHARAMA YA HUDUMA/ BIDHAA (KAMA IPO) RATIBA YA WAKATI 

   
Ada ya Ombi Ada ya Upyaji 

 

1 Mapitio ya Mpango wa Maendeleo ya Uwanja Uwasilishaji wa Mpango wa Maendeleo wa Uwanja kwa EPRA Hamna Hamna Ndani ya siku sitini (60) baada ya kupokea FDP iliyowasilishwa 

Marekebisho ya Mpango wa Maendeleo wa Uwanja ulioidhinishwa Uwasilishaji wa Mpango wa Maendeleo wa Uwanja uliorekebishwa kwa EPRA Hamna Hamna Ndani ya siku sitini (60) baada ya kupokea FDP iliyowasilishwa 

2 Utoaji wa Vibali vya Uendeshaji wa Petroli ya Juu (Upstream Petroleum) • Ombi kupitia tovuti ya leseni ya mtandaoni ya EPRA, kiambatisho cha hati zote 

zinazohitajika kulingana na vigezo kwenye tovuti 

• Kufanya Ushirikishwaji wa Umma 

Hamna Hamna Ndani ya siku sitini (60) baada ya kupokea maombi, ambayo yanajumuisha 

notisi ya siku ishirini na moja (21) za kazi kwa ushiriki wa umma. 

3 Mapitio ya Ripoti za ESIA za Miradi ya Petroli ya Juu (Upstream) Kupokea ripoti kutoka NEMA, Ukaguzi wa Tovuti Hamna Hamna Ndani ya siku ishirini na tisa (29) baada ya kupokea ripoti kutoka NEMA 

4 Utoaji wa kibali cha utafutaji wa kibiashara usio wa kipekee kwa eneo lililobainishwa 

kijiografia 

Ombi kupitia tovuti ya leseni ya mtandaoni ya EPRA, kiambatisho cha hati zote 

zinazohitajika kulingana na vigezo kwenye tovuti 

Hamna Hamna Ndani ya siku sitini (60) baada ya kupokea ombi ambalo linajumuisha arifa 

kwa Serikali za Kaunti zilizoathirika 

5 Utoaji wa taarifa/data ya Petroli ya juu (Upstream) ya malipo ya ada husika 

inapohitajika 

Ombi kupitia tovuti ya leseni ya mtandaoni ya EPRA, kiambatisho cha hati zote 

zinazohitajika kulingana na vigezo kwenye tovuti 

Hamna Hamna Ndani ya siku saba (7) baada ya kupokea malipo 

6 Utoaji wa idhini iliyoandikwa ya kuondoa mafuta ya petroli na sampuli Ombi kupitia tovuti ya leseni ya mtandaoni ya EPRA, kiambatisho cha hati zote 
zinazohitajika kulingana na vigezo kwenye tovuti 

Hamna Hamna Ndani ya siku thelathini (30) baada ya kupokea ombi 

7 Mapitio ya makubaliano ya umoja kwa maendeleo ya pamoja na uzalishaji wa mafuta 
ya petroli 

Ombi kupitia tovuti ya leseni ya mtandaoni ya EPRA, kiambatisho cha hati zote 
zinazohitajika kulingana na vigezo kwenye tovuti 

Hamna Hamna Ndani ya miezi kumi na nane (18) kuanzia tarehe ya kufanywa kwa makubaliano 
ya umoja au muda mrefu kama EPRA inaweza kuamua 

MAKAA YA MAWE 
 

HUDUMA/ BIDHAA MAHITAJI ILI KUPATA HUDUMA/ BIDHAA GHARAMA YA HUDUMA/ BIDHAA (KAMA IPO) RATIBA YA WAKATI 

   
Ada ya Ombi Ada ya Upyaji 

 

1 Utoaji wa kibali kwa ajili ya ujenzi wa hifadhi ya makaa, kuongeza 

thamani na vifaa vya kawaida vya watumiaji 

Ombi kupitia tovuti ya leseni ya mtandaoni ya EPRA, kiambatisho cha hati zote zinazohitajika kulingana na vigezo kwenye tovuti Hamna Hamna Ndani ya siku arobaini na tano (45) baada ya kupokea 

ombi 

2 Utoaji wa kibali cha usafirishaji wa makaa Ombi kupitia tovuti ya leseni ya mtandaoni ya EPRA, kiambatisho cha hati zote zinazohitajika kulingana na vigezo kwenye tovuti Hamna Hamna Ndani ya siku thelathini (30) baada ya kupokea ombi 

3 Utoaji wa leseni ya uingizaji, usafirishaji na uuzaji wa makaa kwa wingi Ombi kupitia tovuti ya leseni ya mtandaoni ya EPRA, kiambatisho cha hati zote zinazohitajika kulingana na vigezo kwenye tovuti Hamna Hamna Ndani ya siku thelathini (30) baada ya kupokea ombi 

4 Utoaji wa leseni ya uzalishaji wa nishati kwa kutumia makaa Ombi kupitia tovuti ya leseni ya mtandaoni ya EPRA, kiambatisho cha hati zote zinazohitajika kulingana na vigezo kwenye tovuti Hamna Hamna Ndani ya siku thelathini (30) baada ya kupokea ombi 

5 Utoaji wa leseni ya kuendesha huduma za vifaa watumiaji wa makaa Ombi kupitia tovuti ya leseni ya mtandaoni ya EPRA, kiambatisho cha hati zote zinazohitajika kulingana na vigezo kwenye tovuti Hamna Hamna Ndani ya siku thelathini (30) baada ya kupokea ombi 

6 Utoaji wa leseni ya kuendesha uongezaji thamani na/au vifaa vya 

kuhifadhia makaa 

Ombi kupitia tovuti ya leseni ya mtandaoni ya EPRA, kiambatisho cha hati zote zinazohitajika kulingana na vigezo kwenye tovuti Hamna Hamna Ndani ya siku thelathini (30) baada ya kupokea ombi 

7 Ukaguzi wa rejista ya leseni na vibali Ombi kupitia tovuti ya leseni ya mtandaoni ya EPRA, kiambatisho cha hati zote zinazohitajika kulingana na vigezo kwenye tovuti Hamna Hamna Inapatikana mtandaoni kwa kukidhi mahitaji 

8 Mapitio ya ripoti za ESIA za miradi ya makaa ya juu Kupokea ripoti kutoka NEMA, Ukaguzi wa Tovuti Hamna Hamna Ndani ya siku sitini (60) baada ya kupokea ombi 

9 Mapitio ya Mipango ya Maendeleo ya Uga wa Makaa Uwasilishaji wa Mpango wa Maendeleo wa Uwanja kwa EPRA Hamna Hamna Ndani ya siku sitini (60) baada ya kupokea ombi 

TUMEJITOLEA KWA UNGWANA NA UBORA KATIKA UTOAJI HUDUMA 
Huduma/ bidhaa yoyote unaotolewa ambao hauambatani na viwango vilivyo hapo juu au afisa yeyote ambaye hatimizi ahadi za uungwana na ubora katika Mkataba wa Utoaji Huduma anapaswa kuripotiwa kwa: 

 

Mkurugenzi Mkuu 

Mamlaka ya Udhibiti wa Nishati na Petroli 

Kituo cha Eagle Africa, Longonot Rd, Upperhill 

S.L.P. 42681-00100 GPO NAIROBI 

Simu 2847000/200/212 

Simu: 0709 336 000 

Barua pepe: info@epra.go.ke 

Tovuti: www.epra.go.ke 

 
Tume ya Haki ya Utawala 

Ghorofa la 2, West End Towers, Waiyaki Way, Nairobi. 

P.O. Box 20414-00200 Nairobi 

Simu : +254 (0)20 2270000/2303000 

Barua pepe: complain@ombudsman.go.ke 

 
 

 

 

MKATABA WA UTOAJI HUDUMA 
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